—╬ღ♥ღ♥ °•° ─» 10A1_LvC_Ntt_^0^°•° ♥ღ ♥ღ╬
Hello
>>Đăng nhập: Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng đọc kĩ nội quy diễn đàn, xin cảm ơn ^^
Hello
>>Đăng nhập: Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng đọc kĩ nội quy diễn đàn, xin cảm ơn ^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

wellcome to US ^0^

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
^^ Chào mừng tới diễn đàn lớp 10a1 trước khi xem nội dung mọi người chú ý dùm: Gửi bài có dấu [bắt buộc đấy]
Lượng người truy cập
Bạn là người truy cập thứ:Bộ đếm và thống kê Web chuyên nghiệp
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Mu Phong Vân season 5 - Khong Choi hoi phi
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby member_in_the_a1 Sun Nov 29, 2009 11:03 pm

» Mu NhaTrang - Heroes Return 2009
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby 823475 Sun Nov 01, 2009 6:07 pm

» MuVTC - Giang Hồ Hào Kiệt
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby fastlove Wed Oct 28, 2009 3:07 pm

» Loai tu vong gui xe !!!!
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby SexyLady Sun Oct 11, 2009 9:08 pm

» Album mới của Eminem và 50 Cent nè
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby eminem Fri Oct 09, 2009 8:46 am

» Thầy Cường của chúng em
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Thu Sep 24, 2009 10:34 am

» Mu VietNam SS4 Mới Nè
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby fastlove Sun Sep 20, 2009 7:43 am

» wash your hands too - mr.brown (nobody - H1N1 version) :))
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby thodehungdung Fri Sep 04, 2009 9:29 pm

» Góc Funny --- giải tỏa tâm lý nhỉ?!^_^
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby LoveloveloveMaths.4ever Mon Aug 17, 2009 12:56 am

» vô nói về cán sự lớp nào, các member A1 ui!!!!!!!!!
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby LoveloveloveMaths.4ever Mon Aug 17, 2009 12:53 am

» Nhận diện 1 chàng trai tốt...
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Tue Aug 11, 2009 11:42 pm

» R0n weasley nhiễm H1N1 :(( . . . và đã khỏi :) :x [Harry P0tter :x:x:x]
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sun Aug 09, 2009 11:06 am

» chúng ta đã lên 11a1
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sun Aug 09, 2009 10:55 am

» Mu Hải Phòng Season IV Full--Big UpDate!
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby fastlove Tue Jul 21, 2009 11:01 pm

» Hot news.... đồng phục lớp..
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Wed Jul 15, 2009 9:06 pm

» Nhac cua tui
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Ilove_MrCuong Mon Jul 13, 2009 1:03 pm

» THÔNG BÁO KHẨN !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Sun Jul 12, 2009 3:31 pm

» Fan Naruto vô đây, hoặc k phải là Fan cũng cứ vô...
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby arsenal_arshavin_93 Wed Jul 08, 2009 6:43 pm

» bỗng 1 ngày đẹp trời...
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby se^p' ^0^ Fri Jul 03, 2009 6:07 pm

» Nắng, nóng… đôi khi cũng không quá tệ
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby se^p' ^0^ Thu Jul 02, 2009 8:16 pm

» Mu Hải Phòng Season IV Full---(News)
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Thu Jul 02, 2009 2:13 pm

» 17/5 gần sinh nhật Hân + Đài
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby nhokcj Thu Jun 25, 2009 4:13 pm

» Kissing you-snsd
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Yuffie Thu Jun 25, 2009 1:30 pm

» 6.60b + Fixed...
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Dota_gacon Wed Jun 24, 2009 9:11 pm

» và cuối cùng thì chúng ta đã tìm ra thủ phạm .....
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Dota_gacon Wed Jun 24, 2009 8:13 pm

» Mua he nay kak ban dinh o nha???????
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Jio Freed Mon Jun 22, 2009 2:56 pm

» LAKER vs ORLANDO
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Jio Freed Mon Jun 22, 2009 2:48 pm

» Naruto ( E subtitle)
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby Dota_gacon Sun Jun 21, 2009 6:08 pm

» trắc nghiệm zui zui :)
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby winter for you Sat Jun 20, 2009 2:23 pm

» VNese foods via photos
Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sat Jun 20, 2009 10:00 am

Top posters
banh'.tru*ng'.ngo^ (404)
Dở khóc dở cười gay và les Vote_lcapDở khóc dở cười gay và les I_voting_barDở khóc dở cười gay và les Vote_rcap 
thodehungdung (378)
Dở khóc dở cười gay và les Vote_lcapDở khóc dở cười gay và les I_voting_barDở khóc dở cười gay và les Vote_rcap 
Dota_gacon (335)
em_iu_BacHoChiMinh ^0^ (294)
Yuffie (250)
winter for you (193)
T.Zennie (192)
se^p' ^0^ (191)
Milk Tea (169)
Love_story♪♪ (115)
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Statistics
Diễn Đàn hiện có 95 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: osvalreige

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3284 in 367 subjects
Hỗ trợ trực tuyến- sh_genie@yahoo.com

Dở khóc dở cười gay và les

Go down 
Tác giảThông điệp
banh'.tru*ng'.ngo^
ADMINISTRATOR
ADMINISTRATOR
banh'.tru*ng'.ngo^

Câu nói ưa thích : it's not gonna matter if I fall down twice, coz I know each time I fall, you won't let me hit the ground. Thanks for being around.
Nam Aries Rooster
Birthday : 06/04/1993
Đến từ : White house- cháu ruột của BARACK OBAMA, họ hàng xa của G.BUSH,. . .

Dở khóc dở cười gay và les Empty
Bài gửiTiêu đề: Dở khóc dở cười gay và les   Dở khóc dở cười gay và les I_icon_minitimeSat Apr 25, 2009 5:47 pm

Để tránh sự quản lý, dòm ngó của người lớn, nhiều teen đã tự gắn ghép cụm từ: “Thằng này gay; nhỏ đó les” cho bạn mình...
Dở khóc dở cười gay và les T187656

Cứ con trai là...gay, con gái là...les!

Trước sự cảnh báo rằng teen ngày nay phát triển sớm và có quan hệ tình cảm khá thoáng, không ít phụ huynh đã áp dụng phương pháp tăng cường giám sát và quản lý con cái. Chiêu này được "xiết" đến nổi teen cảm thấy rất căng thẳng.

"Thật ra chúng tớ chẳng hề yêu nhau, mối quan hệ giữa tớ và cậu bạn ấy chỉ là một tình bạn đơn thuần vậy thôi. Thế mà mỗi lần tan trường, mẹ đứng ở cổng đợi mà thấy tớ bước ra cùng cậu bạn ấy là bắt đầu nhăn mặt, nhíu mày rồi bắt đầu cái điệp khúc: “Con với cái chẳng lo học hành mà chỉ thích với yêu. Ôi sao số tôi khổ thế này…”. Dù là tớ đã giải thích rõ ràng hơn ngàn lần với mẹ rằng: “Mối quan hệ giữa con và cậu bạn ấy chỉ đơn thuần là một đôi bạn trong học tập thôi mẹ à…” - bạn Th. (trường T.) kể.

Chính vì vậy mà nhiều bạn đã gán ghép cho bạn mình một giới tính hoàn toàn khác: “Cứ con trai là gay, con gái là les” và xem đấy như một cách để ứng phó.

Cô bạn tên Th. dù đã dùng mọi lời lẽ để giải thích mối quan hệ giữa mình và cậu bạn học cùng lớp với mẹ. Nhưng điều mà cô bạn nhận được chỉ là những lời ngờ vực như “Con nói là mẹ tin à? Có trời mà biết”, hay “Mẹ đã hai thứ tóc rồi, tưởng vậy là qua mắt được mẹ ư?”...

Th. cho biết thêm: “Thậm chí có lần đón tớ tan học về, thấy thằng bạn đang chạy xe trước mặt thế là mẹ tớ liền bảo: “À, phải người yêu của con kia phải không?” rồi định vọt xe lên chặn đầu cậu bạn mà giảng đạo. Tớ liền nhanh miệng chặn mẹ lại, bảo rằng: “Người yêu gì mà người yêu mẹ ơi, thằng đó là gay đấy”. Nhờ vậy mà mọi chuyện mới êm xuôi”.

Câu chuyện của bạn Dũng (trường M.) lại khác. Dù có phòng riêng nhưng mẹ lại bắt Dũng phải đặt bộ máy vi tính của mình ngay phòng khách để dễ giám sát.

Mỗi lần Dũng mở máy vi tính là mẹ cậu luôn đứng kế bên theo dõi chăm chú. Thấy cậu học bài hay chơi game thì thôi, chứ Dũng mà chat là lập tức mẹ ngừng mọi công việc đang làm, xách ghế ra ngồi cạnh bên xem Dũng đang trò chuyện với ai, chat cái gì rồi cứ hỏi: “Hình này là bạn con hả?”, “Nhìn xinh ha con”, “Mà bạn gái con đó hả?”…Mỗi lần như vậy Dũng thấy rất ngại nên chẳng còn muốn chat chít gì nhưng hễ cậu ta định tắt máy là y như rằng: “Sao con không nói chuyện với bạn con tiếp?”, “Con có gì giấu mẹ phải không?”...

Dũng - cũng như Th - dù đã giải thích rõ ràng: “Đấy chỉ những cô bạn trong nhóm của con mà thôi” nhưng dường như không thể lấy được chút lòng tin nào của mẹ mình!

Một hôm cậu mở full mấy tấm ảnh chụp chung với cả đám bạn lên và chỉ đợi mẹ hỏi thì bịa chuyện rằng: “… Thằng này thích nhỏ này nè mẹ ơi, nhưng tội lắm mẹ, nhỏ này hông thích nó. Tại nhỏ này với nhỏ này là một cặp mà, hai đứa này là les đó mẹ à…”.

Dở khóc, dở cười

Hiểu được hoàn cảnh của bạn mình nên nhiều teen đã chấp nhận mình là "gay", là "les" trước mặt phụ huynh của bạn để đổi lấy những phút giây tự nhiên, không bị quan sát khi cả nhóm phải qua nhà ai đó làm bài tập chung, cũng như dễ dàng xin phép đi chơi hơn. Và chính từ đây đã xãy ra những trường hợp dở khóc, dở cười.

L. - cô bạn trong nhóm Dũng - đã nhiều lần cùng nhóm bạn qua nhà Dũng chơi và chịu mang tiếng là một cặp đồng tính luyến ái nữ với cô bạn trong nhóm. Một lần L bị bệnh phải nghỉ học mấy ngày liền nên bài vở thiếu tùm lum. Do chỉ mỗi nhà Dũng là gần nhà cô bạn nhất nên tối đó L. qua nhà Dũng với ý định mượn tập chép bài. Thấy L. hơi xuống sắc (do mới bệnh dậy), mẹ Dũng hiểu lầm liền đến vỗ về, an ủi rồi khuyên L. đừng quá vì dị nghị của xã hội mà ảnh hưởng đến bản thân và gia đình!

“Thật sự lúc đó mình ngớ ra luôn chỉ biết dạ dạ, gật gật và mong sao cho Dũng xuống cứu mình thoát khỏi cảnh đó kịp lúc thôi” - L. kể.

Nhóm bạn của V. (trường C.) cũng rớt vào tình trạng tương tự. Trong nhóm chỉ có mỗi V. là con trai, thế là cậu bạn đành chấp nhận cho mấy nhỏ bạn kê khai với các bậc phụ huynh rằng: “V. là gay, nó yêu con trai chứ không có yêu con gái…” để đổi lấy những giây phút đùa vui bên nhau mà không có sự kèm cặp của gia đình.

Có lần V. cùng nhỏ bạn qua nhà H. - cô bạn còn lại trong nhóm. Trong khi đợi cả hai cô bạn xí xọn làm đẹp trên lầu thì V. nhận được lời làm mai từ mẹ của H: “Con có bạn trai chưa? Cô có người bạn, cô ấy có đứa con cũng giống con vậy đó. Con trai cô ấy không chỉ học giỏi mà còn dễ thương nữa, thấy con hiền với lại cũng đàng hoàng để cô giới thiệu cho nhé...”.

Vì không muốn gây thêm rắc rối cho cả chính bản thân và bạn mình, V. đã từ chối khéo bằng việc nhận mình đã có bạn trai!

Cảnh báo

Một số teen đã mượn sự chấp thuận: “Thằng này gay; nhỏ đó les” của người lớn để đưa…bồ mình vào phòng và dẫn đến những cơn ác mộng cho phụ huynh.

Đấy là câu chuyện của cô Q.L. (Q.3). Vì cứ đinh ninh cô bạn hay xách tập vở theo học nhóm với con trai của mình là les nên cô rất yên tâm và còn vô cùng ủng hộ. Cho đến một ngày khi vô tình mở cửa bước vào phòng con, chứng kiến cảnh đứa con trai mình và cô bạn les ấy đang ôm ấp nhau thì mọi chuyện mới vở lẽ...

nguồn: zing.vn

Dở khóc dở cười gay và les
Trang 1 trong tổng số 1 trang