—╬ღ♥ღ♥ °•° ─» 10A1_LvC_Ntt_^0^°•° ♥ღ ♥ღ╬
Hello
>>Đăng nhập: Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng đọc kĩ nội quy diễn đàn, xin cảm ơn ^^
Hello
>>Đăng nhập: Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng đọc kĩ nội quy diễn đàn, xin cảm ơn ^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

wellcome to US ^0^

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
^^ Chào mừng tới diễn đàn lớp 10a1 trước khi xem nội dung mọi người chú ý dùm: Gửi bài có dấu [bắt buộc đấy]
Lượng người truy cập
Bạn là người truy cập thứ:Bộ đếm và thống kê Web chuyên nghiệp
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Mu Phong Vân season 5 - Khong Choi hoi phi
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby member_in_the_a1 Sun Nov 29, 2009 11:03 pm

» Mu NhaTrang - Heroes Return 2009
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby 823475 Sun Nov 01, 2009 6:07 pm

» MuVTC - Giang Hồ Hào Kiệt
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby fastlove Wed Oct 28, 2009 3:07 pm

» Loai tu vong gui xe !!!!
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby SexyLady Sun Oct 11, 2009 9:08 pm

» Album mới của Eminem và 50 Cent nè
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby eminem Fri Oct 09, 2009 8:46 am

» Thầy Cường của chúng em
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Thu Sep 24, 2009 10:34 am

» Mu VietNam SS4 Mới Nè
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby fastlove Sun Sep 20, 2009 7:43 am

» wash your hands too - mr.brown (nobody - H1N1 version) :))
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby thodehungdung Fri Sep 04, 2009 9:29 pm

» Góc Funny --- giải tỏa tâm lý nhỉ?!^_^
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby LoveloveloveMaths.4ever Mon Aug 17, 2009 12:56 am

» vô nói về cán sự lớp nào, các member A1 ui!!!!!!!!!
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby LoveloveloveMaths.4ever Mon Aug 17, 2009 12:53 am

» Nhận diện 1 chàng trai tốt...
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Tue Aug 11, 2009 11:42 pm

» R0n weasley nhiễm H1N1 :(( . . . và đã khỏi :) :x [Harry P0tter :x:x:x]
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sun Aug 09, 2009 11:06 am

» chúng ta đã lên 11a1
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sun Aug 09, 2009 10:55 am

» Mu Hải Phòng Season IV Full--Big UpDate!
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby fastlove Tue Jul 21, 2009 11:01 pm

» Hot news.... đồng phục lớp..
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Wed Jul 15, 2009 9:06 pm

» Nhac cua tui
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Ilove_MrCuong Mon Jul 13, 2009 1:03 pm

» THÔNG BÁO KHẨN !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Love_story♪♪ Sun Jul 12, 2009 3:31 pm

» Fan Naruto vô đây, hoặc k phải là Fan cũng cứ vô...
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby arsenal_arshavin_93 Wed Jul 08, 2009 6:43 pm

» bỗng 1 ngày đẹp trời...
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby se^p' ^0^ Fri Jul 03, 2009 6:07 pm

» Nắng, nóng… đôi khi cũng không quá tệ
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby se^p' ^0^ Thu Jul 02, 2009 8:16 pm

» Mu Hải Phòng Season IV Full---(News)
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Thu Jul 02, 2009 2:13 pm

» 17/5 gần sinh nhật Hân + Đài
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby nhokcj Thu Jun 25, 2009 4:13 pm

» Kissing you-snsd
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Yuffie Thu Jun 25, 2009 1:30 pm

» 6.60b + Fixed...
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Dota_gacon Wed Jun 24, 2009 9:11 pm

» và cuối cùng thì chúng ta đã tìm ra thủ phạm .....
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Dota_gacon Wed Jun 24, 2009 8:13 pm

» Mua he nay kak ban dinh o nha???????
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Jio Freed Mon Jun 22, 2009 2:56 pm

» LAKER vs ORLANDO
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Jio Freed Mon Jun 22, 2009 2:48 pm

» Naruto ( E subtitle)
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby Dota_gacon Sun Jun 21, 2009 6:08 pm

» trắc nghiệm zui zui :)
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby winter for you Sat Jun 20, 2009 2:23 pm

» VNese foods via photos
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeby banh'.tru*ng'.ngo^ Sat Jun 20, 2009 10:00 am

Top posters
banh'.tru*ng'.ngo^ (404)
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? Vote_lcapBạn thích những tác giả +manga nào ??? I_voting_barBạn thích những tác giả +manga nào ??? Vote_rcap 
thodehungdung (378)
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? Vote_lcapBạn thích những tác giả +manga nào ??? I_voting_barBạn thích những tác giả +manga nào ??? Vote_rcap 
Dota_gacon (335)
em_iu_BacHoChiMinh ^0^ (294)
Yuffie (250)
winter for you (193)
T.Zennie (192)
se^p' ^0^ (191)
Milk Tea (169)
Love_story♪♪ (115)
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Statistics
Diễn Đàn hiện có 95 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: osvalreige

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3284 in 367 subjects
Hỗ trợ trực tuyến- sh_genie@yahoo.com

Bạn thích những tác giả +manga nào ???

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Câu nói ưa thích : I want my money back :D
Nữ Pisces Rooster
Birthday : 18/03/1993

Bạn thích những tác giả +manga nào ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 10:12 pm

Lớp mình cũng hơi hơi kém sôi động về khoản truyện tranh :P tớ thì cũng ko hay đọc nhiều truyện lắm nên muốn các bạn chia sẻ vs tớ, để tớ đi lùng :))
Mở topic này để mọi người bàn tán về manga luôn :D đỡ phải lạc đề trong các topic khác :D
thay lại title một tí để các bạn thoải mái lựa chọn

Được sửa bởi Yuffie ngày Sat Jun 06, 2009 1:53 am; sửa lần 2.
Dota_gacon
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Dota_gacon

Câu nói ưa thích : Never Give Up!
Nam Leo Rooster
Birthday : 24/07/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 10:20 pm

Ờ hay đấy, mặc dù t k hay đọc truyện nhưng có thể tham gia. Cái chính là chém chém và chém. Bản chất rồi, không sửa được...
Tớ giới thiệu 1 mem nhá, thodehungdung của lớp kìa, hay đọc truyện tranh lém đấy, con mọt truyện, để rồi bây h thành 4 mắt... adfg
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 10:39 pm

đang nói về tác giả vs truyện tranh cơ mà =.= nêu ý kiến đi chứ =.=
Thôi tớ tiên phong, tớ thích nhất nhóm Clamp, tác giả của những bộ truyện nổi tiếng như XXXHolic ( đừng có thấy xxx là mắt ság lên đấy=.=) đây là một truyện huyền bí, thỉnh thoảng thấy hơi hơi kinh dị =.= mấy lần đọc truyện đêm nên đã tởn đến già :))
Tsubasa: đọc khá hay, và bộ này tập trung hầu hết các nv trong các bộ truyện khác của nhóm này từ trc đến giờ. Truyện phiêu lưu, và nội dung của nó gắn kết vs XXXHolic, nhưng càng về sau đọc càng khó hiểu vì nó liên quan đến các chiều của thời gian @_@ lại còn triết lí đầy rẫy nữa :))
Card Captor Sakura: đây chắc là bộ truyện nhẹ nhàng nhất của nhóm này, tớ đọc ở đâu đó thì bộ truyện này nhóm tác giả cũng ko hi vọng là bộ truyện thành công. Nhưng ngoài dự đoán của họ, bộ truyện này đc nhiều người đón nhận, nét vẽ rất chau chuốt, có thể gọi là đẹp, thu hút ko chỉ trẻ em mà cả tớ cũng bị lôi cuốn :">. Đương nhiên cũng thích nét vẽ trong truyện này nhất :-* và cũng kết nét vẽ của Clamp nhất luôn :-*
Có một số bộ nữa nhưng hiện giờ đang đọc truyện khác nên ko có sờ đến :D
Love_story♪♪
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Love_story♪♪

Nữ Leo Rooster
Birthday : 13/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeTue Jun 02, 2009 5:39 pm

tớ chẳng hiểu j cả confused nhưng mà nghe cũg hay hay, khi nào thử tìm đọc xem haha Basketball Sleep
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeTue Jun 02, 2009 6:16 pm

tiếp theo tớ thích tác giả của bộ truyện Naruto bvbvbv. Cốt truyện của nó có thể cho điểm 9.5/10 trừ điểm vì nhiều lúc đánh nhau mà cứ dài lê thê ra í =.=
Nét vẽ ko quá chau chuốt, cứng nhưng mạnh mẽ :)), và vẽ người thật hơn các truyện khác. VD: mắt ko to, chân tay ko dài quá (chuẩn luôn) nhưng vẫn đẹp. Người đọc sau khi chán vs những kiểu vẽ mắt to tròn, chân tay dài như vượn, đứa nào cũng na ná giống nhau trong đa số các manga....Naruto tạo một ấn tượng riêng, ko lẫn vào đâu đc.
Các nhân vật ko ai giống ai, họ đều có nhiều tính cách và style khác nhau, làm người đọc như sống trong thế giới thực vậy. Các manga hầu hết vẽ các nv giống giống nhau, tính cách thì ko có gì nổi bật =.= và thường thì đc xây dựng một cách hoàn hảo =.= như là rất xinh hay rất giỏi gì đấy :D

Deathnote cũng là một manga hay, nhưng xem truyện thì hình rõ xấu =.= tớ chỉ xem anime thôi.
Cốt truyện khá hấp dẫn, vừa mang tính chất trinh thám, vừa fantastic, nhưng cũng hơi bạo lực :D (chẳng qua nói về cái chết nhiều quá thôi =.= Conan cũng đầy ra đấy)
Nội dung: kể về một học sinh phổ thông nhặt được cuốn Deathnote, do một thần chết cố tình làm rơi xuống. Nv chính cũng khá thông mình, có thể nói là rất rất thông minh, muốn dùng cuốn Deathnote để làm thế giới này trong sạch hơn và muốn trở thành thượng đế =.=
Truyện này thì 100% là đấu trí @_@ các bạn cứ thử đọc đi thì biết. Mọi người sẽ phải ồ lên, ngạc nhiện trc những kế hoạch, suy đoán của nv này :-*. Có thể về đấu trí thì truyện này hay hơn Naruto chút xíu :D thật khó để so sánh hai manga vs nhau =.=
Nét vẽ: khá thích nét vẽ truyện này vì nó cũng khá thật, nv chính khá đẹp trai :X

Còn có truyện nào nữa thì để sau đi =.=
thodehungdung
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
thodehungdung

Câu nói ưa thích : tớ hok bik...!!! ^^
Nam Tổng số bài gửi : 378
Đến từ : ngôi nhà mà nó to to, cao cao! (hok to wa' cũng hok cao wa')

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeThu Jun 04, 2009 5:26 pm

tớ hok hỉu tiêu đề!!!
rõ ràg nó ghi là tác jả manga cơ mà!!!
vô thì lại là manga...???
(Yuf ơi.... edit lại đy Yuf!!!)

nhưg tớ cũg mún góp fần trog topic!!!
hok bik các pạn đã đọc nhữg truyện nài chưa... (còn vs tớ thì có bộ đọc oài còn có bộ thỳ chưa... :"> _._!)
- Ninja loạn thị: về cậu bé ninja Rantaro và 2 ng` bạn thân là Kirimaru và Shinbe... nói về nhữg tìh huốg dở khóc dở cười của 3 cậu bé nài!! thể loại truyện hài. Tác jả: Soube Amako
- Ranma 1/2: nhân vật chíh là Ranma, và khi đy luyện võ cùg bố ở gần... nhữg cái hồ (nào đó!!!...) bị nguyền bên Trug Quốc - khi ng` nào vô tìh mà rớt xuốg hồ (chứ chả ai dại mà nhảy xuốg!!!), mà kái hồ lại có ai chết ở đó (ai là kái jè, con jè... vd như là con gà, mèo, chó, gấu trúc, 1 thằg con trai, 1 đứa con gái...) thì ng` nhảy xuốg hồ sẽ biến thàh kái đếy khi dội nc' lạh vào... Ranma bị rớt xuốg hồ con gái, còn bố thì rớt xuốg hồ gấu trúc... sau đó là chuyện... dở khóc dở cười (lặp oài!!! _._!) ak... còn cô bé Akane là hôn thê của Ranma nữa!!! đọc đy nhazz, truyện rất hay!!! (nói thế chứ tớ cũg chưa đọc hết bộ!!!) Tác jả: Rumiko Takahashi
- Dragon Balls: (ak........ tớ thík nhất truyện nài... dragon balls mun năm!!!) truyện này thì các pạn chắc đã đọc hết oài... nhưg tớ cứ đưa lên bởi tớ thík lắm!!! truyện về Songoku đy diệt gian trừ bạo để bảo vệ Trái Đất thân yêu!!! (ngắn thế thôi... ai cũg bik oài mà :P!!!) Tác jả: Akira Toriyama
- Hikaru - Kỳ thủ cờ vây: truyện về Hikaru gặp 1 oan hồn trc' kia là kỳ thủ cờ vây (tên là Sai, chết do... kái jè thì tự đọc sẽ bik!!!), cậu bé Hikaru thì đg nhiên là hok thík nhữg trò như kiểu cờ vây... nhưg sau khi gặp Sai, cậu bé hoàn toàn thay đổi. Tác jả: hok nhớ!!! (các pạn đọc truyện nài đy... cũg rất hay... hơ hơ... nhưg cũg như Ranma là tớ chưa đọc hết... hix hix...)

còn rất nhiều truyện hay... để bổ sug sau...
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeSat Jun 06, 2009 1:53 am

hì để tớ đổi :D nội dung topic tớ ghi là bàn tán về manga luôn mà ^^
mấy truyện trên tớ cũng có đọc, nhưng toàn bị đọc rời rạc =.= giờ ngại đọc lại lắm T^T

Một nửa Ranma thì chưa đọc hết, sao trên đời lại có thằng đào hoa thế nhở :-? mà cũng khá nhiều tình huống....ấy ấy =))

Hikaru kì thủ cờ vây đọc cũng hay :X dù chẳng hiểu chúng nó chơi ntn =.= buồn nhất là lúc Sai biến mất T^T

7 viên ngọc rồng thì tớ đọc hết rồi ^^ nhưng cũng quên gần hết rồi :D

Hầu hết những truyện thỏ đế liệt kê chắc mọi ngừoi đọc rồi vì toàn bộ nổi tiếng mà :D

Bổ sung thêm truyện Bồ công anh (4 tập) có nội dung na ná như BOF :D cũng kể về học sinh nhà nghèo nhưng học trong trường dành cho hs khá giả, cũng bị gọi là cỏ dại vì tên nv chính là Tanpopo ( tiếng việt là bồ công anh :-*) _tác giả Watase Yuu. Nói sơ qua về phong cách của bà nè, hầu hết truyện đều thuộc thể loại fantasy, khá bi kịch (trừ mỗi truyện Bồ công anh), triết lí khá sâu sắc, nhiều là đằng khác, truyện của bà này có nhiều cảnh "hot" nên chống chỉ định các bạn dưới 18t B-) =))

bỗng nhiên nhớ ra :)) ...truyện Dấu ấn rồng thiêng =)) truyện cũng khá hay, rất hợp vs tuổi 6+ :P. Ôi nhớ lại mấy cuốn truyện ông anh "mượn" của bạn :-* (cả bộ chứ chẳng phải mấy cuốn :P)

Khà khà, truyện Jindo cũng hay sdag đọc cười đau cả ruột hfgdh nhiều tình huống hài ko đỡ nổi :)) dù nó hơi điêu :)) tác giả viết nhiều tình huống cũng hơi thô =.=

Không thể ko kể đến truyện Yaiba nhở :-* theo ý kiến chủ quan của tớ thì ăn đứt Conan bvbvbv dù cái kết của nó tác giả lại mở quá T_T

Liệt kê như thế cho các bạn thoải mái phàn nàn đfgsfgsd
thodehungdung
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
thodehungdung

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeSat Jun 06, 2009 11:55 pm

tất kả nhữg truyện nài đều hay lém Yuf ạh!!!
cố mà đọc đy Yuf!!! (plz...)

fải côg nhận là nhữg truyện nài đều rất nổi tiếg!!!
vs nhữg con mọt truyện như chúg ta thì đọc hết là chuyện đg nhin oài!!! (uj hay wa' đy mất Dragon Balls... :X :X...)
nhưg mà có thể 1 số ng` vẫn chưa bik!!!

mà "Bồ công anh" tên tiếng Nhật có fải là "Imadoki" hok???
nếu là vậy thì tớ đọc oài!!!
và có 1 truyện nữa nội dug cũg jốg BOF vs "bồ côg ah" đếy... là truyện "Penguin Brothers" (tên tiếg Vịt: Anh em chim cánh cụt)
truyện nài thì tớ hok thik' đoạn kết choa lém :-S

mà nói đến Watase Yuu thỳ fải nói đến "Cuốn sách kỳ bí"
tớ thì chưa đọc truyện nài (hix hix... hok có time :(( )nhưg mà có đứa nó jới thiệu là đọc hay lém...

tớ cũg chưa coi Jindo (đơn jản cũg vì hok thik' bóg đá lém...) nhưg thấy ai cũg khen...

Yaiba đọc khá là hài!!! (hơn Conan là kái chắk!!!)
và còn có truyện nữa là ổg Gosho đag ság tác là "Kaitou Kid"
úi dzùi uj... truyện nài đọc thỳ hay fải bik
thèg bạn cho tớ mượn mà đọc sướg hết kả mắt!!! =))
đọc rất chi là hài và hay!!!

còn "dấu ấn rồg thiêg" thỳ tớ hok thik'... _._!

tớ chưa coi Naruto... (nhưg nghe kể thì có lẽ là hay...!!!)
Death Note thỳ nghe nhìu nhưg cũg chưa đọc!!! _._! (nản wa'... nhìu thứ chưa đc đọc ghê cơ... huhuhu...) :((

truyện của Clamp fải nói là vẽ rất đẹp!!!
(nhất là khoản trag fục... đẹp kih hồn... 4 bà nài sao mà hãi thía cơ chứ!!!)
nhưg tớ hok thik' nội dug mí truyện của nhóm nài bởi vì thấy nó cứ khác ng` kỉu jè í... :((
nói thật là đọc xog "Clover" mà rợn hết kả ng`... đừg vội nói đến nhữg truyện khác... hix hix... :((
(Yuf đừg trák tớ nhazz...) :">

fải côg nhận là fog trào truyện trah trog lớp mìh chả sôi độg tí nào kả...
(hok như lớp tớ ngày xưa...:( mặc dù cũg chỉ có ít đứa là có thể bàn luận về truyện trah... nhưg hơn lớp mìh bi h nhìu!!!)
còn vs tớ... tớ rất iu truyện trah... đặc biệt là Manga...
SỐG HẾT MÌH DZÌ MANGA...
(bởi manga đã júp tớ luận ra đc rất nhìu điều trog cuộc sốg!!!)

tớ mog các pạn cũg wan tâm thật nhìu đến truyện trah!!!
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeSun Jun 07, 2009 3:36 am

uhm, công nhận là truyện của nhóm Clamp thì kết cục thườg ko có hậu cho lắm, hay nói cách khác là bi kịch =.=. X1999 hình như khá bi kịch =.= cả truyện gì mà có 3 nữ chiến binh í T^T chả nhớ tên :-ss ( hai truyện này chưa đọc :D). Nhưg nói chung truyện của nhóm Clamp đc đánh giá là kén người đọc =.= nên cũng chẳng lạ gì khi có người ko thích :D hờ hờ đâu phải mình thích là mọi người phải thích :)) nhưng truyện thường hướng về những chân lí trong cuộc sống, luật nhân quả...blah...blah...nên đọc khá đau đầu @_@. Truyện nhóm này thì cố gắng mà lục Viet sub đọc cho nó lành =.=
Nhưng đọc Card capter sakura và Đội trinh thám trường Clamp thì ko thấy tí bi kịch nào :)) có thể đọc vui đc :-*

Trích dẫn :
mà "Bồ công anh" tên tiếng Nhật có fải là "Imadoki" hok???
uhm đúng roài, tớ hôm nay cũng lục truyện Cuốn sách kì bí nhưng ko thấy có Vietsub, chỉ thấy trên onemanga có thôi. Nhưng hình như là phần 2 =.= phần một có tên Fushigi Yuugi, phần 2 là Fushigi Yuugi Genbu Kaiden. mà phần 1 chưa đọc thì ko dám bén mảng tới phần 2 :-ss.

Jindo cũng ko hẳn về bóng đá đâu :D cũng như truyện Hikaru í, cũng đâu hẳn về cờ vây =)) đọc khá vui, để giải trí là chính ^^

Naruto thì khá là dài đối vs những người giờ mới bắt đầu đọc =.= 450 chap rồi =.= nhưng nếu thuê truyện thì chắc chắn đọc nhanh hơn nhiều so vs việc lần mò đọc trên mạng =.=

DeathNote nếu có thể thì nên kiếm Vietsub đọc, vì đây cũng gần gần như truyện trinh thám, dùng nhiều từ khó + tình huống khá rắc rối, lằng nhằng. Không thì xem anime cũng hay :-* trên acc.vn eh :D

hôm nay vừa đọc xong 28 chap manga 1/2 Prince (chưa ra hết T^T) :D truyện này nét vẽ cũng đc ^^ nhân vật nam nhìn khá handsome :D nội dung cũng ko phải nặng nề gì (nên mới ngồi mấy tiếng đọc hết :D). Kể về một cô gái tên Xiao Lan, tham gia trò chơi online Second Life. Trò chơi này đc đánh giá là thật đến 99% =.=. Trong thế giới ảo mỗi người chỉ đc phép tạo 1 nv duy nhất có đặc điểm giống mình và chọn khả năng chiến đấu cho nv này và...cuộc phiêu lưu bắt đầu :D

bạn nào đọc One piece chưa =.= tình hình là thấy nó dài quá T^T mà mới xem anime đc có 25 chap đầu =.= chưa thấy gì quá nổi bật =.=. Mặc dù thấy ở các diễn đàn thì fanclb của manga này cũng khá nhiều :D

đọc Vampire Knight cũng đc :D dù rằng nội dung hơi chuối chuối một tẹo :D. Kể về một cô bé tên Yuuri, bị 1 Vampire ( ma cà rồng) tấn công...thì đột nhiên một Vampire khác xuất hiện và cứu cô. Vampire này tên là Kuran Kaname (một vampire thuần chủng). Kaname muốn con người vs vampire sống hoà bình vs nhau = cách đưa vampire vào một trường học để học chung vs hs bình thường, đương nhiên là đã đc thông qua chairman (chăc là ban giám hiệu). Và chỉ có Yuurie và một người nữa biết việc này, họ trở thành bảo vệ, giám sát những vampire tại ngôi trường này...sau đó thì tự đọc đi :))

Có ai thích truyện Nữ hoàng Ai Cập (NHAC) ko ??? theo ý kiến chủ quan của tớ thì đây là bộ truyện dở nhất mà tớ đã từng đọc (_.__!) và chỉ duy nhất trên truongton là còn có mem là fan điên cuồng của bộ truyện này '__'. Tớ đã dạo qua các forum của acc.vn, vnsharing thì tất cả đều anti_NHAC. Nhưng chắc vs hs tiểu học thì NHAC vẫn là một manga lôi cuốn =.= ( các mem là fanNHAC hầu hết mới 12, 13t =.=). Có một truyện cũng nội dung tương tự như truyện NHAC nhưng ăn đứt NHAC đó là Dòng sông huyền bí, nếu bạn nào có quan tâm thì hãy tìm đọc, truyện này là dành cho 16+ nhá
thodehungdung
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
thodehungdung

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeWed Jun 10, 2009 4:55 pm

khiếp thật... NHAC thấy bị chê nhìu lém!!!
mà tớ cũg chả thík thú jè mí kái truyện kỉu như vầy!!!

Trích dẫn :
cả truyện gì mà có 3 nữ chiến binh í
truyện nài thì hìh như là "Magic knight rayearth"
(tớ mới chỉ đọc 1 oneshot thôi...) Suspect

liệt kê thêm mí truyện nữa:
- Beauty Pop (Dự án kéo vàng): mặc dù đc thừa hưởg tài kắt tóc từ cha - nhà tạo mẫu tóc số1 t/jới, Kiri Koshiba hok muốn dùg nó để tạo nên tiếg tăm cho mìh, khác vs 3 ah chàg nổi tiếg cùg trg` trog nhóm SP (Scissors Project). Muốn trở thàh nhóm tạo mẫu nổi tiếg của Nhật, họ đã tạo mẫu cho rất nhiều cô gái xih đẹp ở trườg (chỉ nhữg cô gái có khuôn mặt đẹp và mái tóc dài thôi!). Còn Kiri thì dù có cố tráh nhóm SP, nhưg cô vẫn hok thể thoát khỏi họ: lúc đầu là đối đầu vs họ, sau thì miễn cưỡg ja nhập vs họ, để rồi cuối cùg là cùg họ tạo vẻ đẹp cho tất kả mọi ng`.
truyện đọc rất hay... mọi ng` cố đọc đy... đọc xog thấy yêu Kiri hơn bao h hết!!! :X :X :X
- Peter Pan syndrome: cô bé 12 tuổi Hasumi Kohaku chuyển đến sốg ở 1 thị trấn để tìm mẹ. Cô ấy có khả năg bay lượn khi mà mặt trời lặn, mặt khác thì mặt trời sẽ làm cho sức mạh của cô yếu đy. Dù hok đc fép sử dụg khả năg ấy trc' mặt mọi ng` nhưg cô đã làm vậy để cứu ng` bạn cùg lớp Yuuro khỏi bị ngã khỏi cửa sổ,... và sau đó thì... (đọc sẽ rõ... tớ chả bik diễn đạt thế nào đâu :P)
- Aka-chan to boku (Em bé và tôi): Mẹ của Takuya Enoki – Yukako – đã chết trong một tai nạn ô tô. Vì vậy, cậu hiện đang sống cùng bố mình – Harumi – và em trai – Minoru. Minoru lại chỉ mới 2 tuổi và cần được quan tâm, chăm sóc. Bởi thế, dù chỉ mới học lớp 5, cậu buộc phải nấu nướng, giặt giũ, may vá…và làm nhiều công việc thay cho mẹ mình. Khi nhìn thấy bạn bè chơi đùa sau giờ tan học, Takuya cảm thấy thực sự mệt mỏi khi phải trông em và làm tất cả mọi việc, khiến cho cậu luôn căng thẳng. Takuya cảm thấy ghét Minoru vì luôn quấy rầy mình. Một này nọ, Takuya đón Minoru từ nhà trẻ về, cậu cố gắng đi thật nhanh và tưởng tượng đến cuộc sống mà không có Minoru. Nhưng sau đó, Takuya nhận ra sai lầm và quay lại. Cậu thấy Minoru đang khóc và bị một con chó cản đường. Cậu chạy vội tới để cứu Minoru. Sau đó, Takuya bỗng nhận ra rằng Minoru đã khóc không chỉ vì sợ hãi mà còn vì cô đơn, cậu thấy xấu hổ về bản thân mình hơn bao giờ hết. Từ đó, Takuya đã học đựơc cách yêu thương em trai mình. Và câu chuyện thực sự bắt đầu từ đây...
đây là 1 câu chuyện cảm độg về tìh thươg yêu trog ja đìh... (chắk truyện nài các pạn đã đọc oài, còn nhữg ai chưa đọc thì rất nên đọc, cảm độg lắm:((
- Marmalade boy (Trao đổi hôn nhân): ja đìh của Miki Koshikawa bị xáo trộn sau khi bố mẹ cô quyết địh "tráo cặp" vs ja đìh Matsuura (nghĩa là bố Miki vs bà Matsuura, còn mẹ Miki vs ôg Matsuura). ja đìh Matsuura có cậu con trai tên là Yuu,... và sau đó thì... cuộc sốg bị đảo lộn...
đêy là truyện mà đưa tớ đến vs tác jả mà tớ thật sự yêu thík: Yoshizumi Wataru, tớ thík nét vẽ của bà (đơn jản nhưg rất đẹp) và nội dug câu truyện hài hước xen lẫn tìh cảm...

còn rất nhiều truyện hay để đọc...
tớ còn fải lên kả 1 dah sák truyện cần đọc để cho wa mùa hè đêy nài...
Yuf lại còn júp tớ bổ sug thêm vốn truyện nữa... (thks Yuf nhìu lém :X...)
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 2:32 am

mấy truyện trên tớ chưa đọc :D tại tớ hay tìm manga theo thể loại fantasy, phiêu lưu, vs hài nên ít động đến những truyện về đời thường (trừ khi nét vẽ của nó đẹp :D)

đọc Asari tinh nghịch cũng hài lắm =))
Bạn thích những tác giả +manga nào ??? Asari

nhân tiện đưa luôn link cho thỏ lựa chọn nè, có rất nhiều đầu truyện nha ^^
http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=9958

hình như toàn thấy truyện kiểu fantasy thì phải :-?
thodehungdung
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
thodehungdung

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 8:41 pm

hờ hờ...
đọc Asari tih nghịch rất hay!!! =))
nhưg tớ chỉ đc đọc rời rạc thuj...
chớ đọc hết kả bộ thỳ... O_O... _._!

tớ thỳ cũg thík manga theo thể loại fiêu lưu
nếu Yuf thík thể loại fantasy thì có thể đọc nhữg truyện của Arina Tanemura như là: Shinshi Domei Cross (Hội quý tộc), Kamikaze Kaitou Jeanne, I.O.N, Fullmoon Wo Sagashite...

Shinshi Domei Cross

Bạn thích những tác giả +manga nào ??? 0000000

Kamikaze Kaitou Jeanne

Bạn thích những tác giả +manga nào ??? 63523390sg1

I.O.N

Bạn thích những tác giả +manga nào ??? ION_500

Fullmoon wo Sagashite

Bạn thích những tác giả +manga nào ??? 226901454_afd7609752

đây toàn là nhữg truyện nổi tiếg của Arina
truyện bà nài vẽ khá là rắc rối (theo cảm nhận của tớ), nội dug thì... theo kiểu fantasy,...v..v..

còn tiêu chí lựa chọn truyện của tớ trên mạg là: truyện vẽ fải đẹp + nội dung hài hước hoặc dễ đọc + ... đã có đủ bộ hết = tiếg Anh hoặc là tiếg Việt!!! :">

mà kái link vnsharing đếy hok fải truyện nào cũg là fantasy đâu!
... tớ nghĩ chủ yếu là... ecchi thì fải... (hix hix... :">)
Yuffie
[Level 8]-Bé lớn oài
[Level 8]-Bé lớn oài
Yuffie

Nữ Pisces Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 9:56 pm

lấy tham khảo thôi ^^ dẫu sao thì nó cũng up sẵn nội dung chính vs hình để mình lựa chọn mà ^^
chứ giờ tù mù đi tìm đầu truyện thì chỉ có 4ỷh vs cả thấy trên link ấy cũng có nhiều bộ lẻ mà Clamp sáng tác nên đọc thôi ^^
ờ truyện của Arina trông nét vẽ lằng nhằng nhở =.= trông cũng đẹp nhưng dường như ko khoái lắm
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích những tác giả +manga nào ???   Bạn thích những tác giả +manga nào ??? I_icon_minitime

Bạn thích những tác giả +manga nào ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tớ bik lớp mình hok thích truyện buồn, nhưng cứ đọc đi nhé! "Mẹ điên"
» How to draw manga (E sub)
» Aishiteru [tiếng Nhật còn tiếng Việt là: tớ thích cậu]
» Những bài văn vô đối !
» 9x và những lý do...!